Trang chủ
Cổ phiếu
PJC

Cổ phiếu PJC — Cổ phiếu CTCP Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (Petajico HaNoi)

Cập nhật: 23/10/2026.

Ngành: Công nghiệp, Hàng hóa và dịch vụ công nghiệp, Giao thông công nghiệp, Dịch vụ vận tải. Sàn: hnx.

Giới thiệu Cổ phiếu CTCP Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (Petajico HaNoi)

Giới thiệu Công ty Cổ phần Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (PJC), tiền thân là Xí Nghiệp vận tải xăng dầu thành lập vào năm 1981. Năm 1999, Công ty chuyển đổi mô hình kinh doanh hoạt động là một Công ty Cổ phần. Lĩnh vực kinh doanh chính là tổ chức quản lý kinh doanh vận tải, đảm bảo vận chuyển xăng dầu cho Công ty Xăng dầu Khu vực I, Tổng Công ty Xăng dầu Việt Nam và kinh doanh xăng dầu, các sản phẩm hóa dầu. Ban lãnh đạo Chức vụ Họ và tên Tuổi Cổ phần Năm bắt đầu CTHĐQT Ông Bùi Văn...

Chỉ số tài chính PJC

  • Giá hiện tại: 29800 VND
  • Vốn hóa: 218 tỷ đồng
  • P/E: 4,46
  • P/B: 1,39
  • EPS: 6.674,99
  • ROE: 30,23%
  • ROA: 18,05%
  • Tỷ suất cổ tức: 8,39%

Ban lãnh đạo Cổ phiếu CTCP Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (Petajico HaNoi)

  • Chủ tịch Hội đồng Quản trị: Bùi Văn Thành
  • Kế toán trưởng: Hoàng Thị Thùy Linh
  • Trưởng Ban kiểm soát: Vũ Thị Thu Hường
  • Thành viên Ban kiểm soát: Bùi Thuỳ Linh
  • Thành viên Ban kiểm soát: Nguyễn Thái Ninh

Cổ đông lớn Cổ phiếu CTCP Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (Petajico HaNoi)

  • Tập đoàn Xăng dầu Việt Nam: 51,06%
  • Nguyễn Thái Ninh: 3,47%
  • Vũ Thị Nhâm: 0,53%
  • Bùi Văn Thành: 0,44%
  • Phạm Quốc Hùng: 0,35%
Logo cổ phiếu PJC
PJC

(hnx)

Cổ phiếu CTCP Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (Petajico HaNoi)

Công nghiệp

Hàng hóa và dịch vụ công nghiệp

Giao thông công nghiệp

Dịch vụ vận tải

Giới thiệu Công ty Cổ phần Thương mại và Vận tải Petrolimex Hà Nội (PJC), tiền thân là Xí Nghiệp vận tải xăng dầu thành lập vào năm 1981. Năm 1999, Công ty chuyển đổi mô hình kinh doanh hoạt động là một Công ty Cổ phần. Lĩnh vực kinh doanh chính là tổ chức...
Xem thêm

29.800

+2700
▲+9.96%

Cập nhật: 15:59 23/10/2026

Giá thấp nhất

Giá cao nhất

29.800

29.800

24h

Thử đặt lệnh PJC bằng tiền mô phỏng

Trải nghiệm SimS

Vốn hóa

218 tỷ

Khối lượng giao dịch

100

Số lượng CP lưu hành

7.326.861

P/E

4.46

P/B

1.39

Nợ/Vốn CSH

0.80

EPS

6.675

Giá trị sổ sách

21.496

Phân tích cơ bản

Rủi ro

Định giá

Chi tiết

Phân tích cơ bản

Tốt

Rủi ro

Thấp

Định giá

Chi tiết